Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTeen photographer – Không thử sao biết! EmptyLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Teen photographer – Không thử sao biết!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
lak.prjncess
Sóc Thanh Niên
lak.prjncess

Teen photographer – Không thử sao biết! Empty
Bài gửiTiêu đề: Teen photographer – Không thử sao biết!   Teen photographer – Không thử sao biết! I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 8:55 pm

Teen photographer là sao cơ?

Làm teen photographer nghĩa là bạn trở thành một nhiếp ảnh gia tuổi teen đấy, oai chưa^^ Chỉ cần một em máy ảnh “ngon ngon”, trình độ PTS tạm ổn, mối quan hệ rộng, và quan trọng nhất là niềm đam mê nhiếp ảnh, bạn có thể bắt đầu “hành nghề” chụp ảnh được rồi. Nhất là trong khi các nhu cầu về ảnh, đặc biệt là của teen mình đang rất cao, nếu bạn biết những background, góc chụp đẹp và PTS, đảm bảo “Tiếng lành đồn xa” ngay.Teen photographer – Không thử sao biết! 05

Teen photographer – Không thử sao biết! 1609DSanhG
Nhiếp ảnh gia Teen, công việc đầy thú vị đấy chứ! (Ảnh: Flickr.com)

Sao mà teen mình yêu thích công việc này thế nhỉ?

T.Hùng (18t) chia sẻ: “Những ngày lễ Tết hay ngày hè được nghỉ, tớ thường mang máy ảnh ra Hồ con rùa hay Lăng Bác để chụp ảnh dịch vụ lấy ngay sau ít phút. Nhà cũng mở hiệu ảnh gần đó nên tiện cho tớ trong việc rửa ảnh. Khi đi chụp ở những nơi như thế, tớ cũng tranh thủ giao tiếp với khách du lịch người nước ngoài, thế nên kỹ năng nghe nói tiếng Anh cũng được cải thiện lắm. Ngoài ra, tớ cũng nhận chụp cho lớp, các buổi party và chụp cá nhân, nhóm bạn teen. Các bạn ấy thường chụp ở background ngoài trời như nhà hát lớn, khu chung cư…, sau đó chỉnh PTS rồi send qua máy tính, chứ ít khi in ra, bởi vì các bạn cũng thích share cho nhau, show trên cộng đồng mạng nhiều hơn”.

Hay như H.Linh (17t) nói: “Tớ up quảng cáo nhận chụp ảnh thường xuyên trên các website rao vặt như enbac, chodientu, muare…và quảng cáo với bạn bè nữa. Máy ảnh tớ cũng là máy du lịch, nhưng được cái chụp rất nét, mà tớ cũng thường update các background, hiệu ứng PTS độc đáo nên khách cũng thích lắm. Không chỉ vậy, từ khi làm công việc này, tớ quen thêm rất nhiều người bạn mới, giao tiếp tự tin và làm việc trách nhiệm hơn nhiều”.

Teen photographer – Không thử sao biết! 1609DSanh
Rất nhiều bạn đăng pr quảng cáo "tay nghề" chụp ảnh của mình trên các forum, web...

Thường thường, teen photographer chụp ảnh phục vụ khách hàng teen là chủ yếu. Bạn nào có máy ảnh chuyên nghệp, chỗ rửa ảnh thuận lợị thì mới đi chụp ở những nơi có nhiều khách du lịch như Lăng Bác, Văn miếu, khu du lịch…nhưng công việc này yêu cầu bạn phải có nhiều thời gian. Còn chụp ảnh cho teen thì khá thoải mái, thời gian chụp tầm 2-3h (hoặc hơn) sao cho đủ số lượng khách yêu cầu (thường thường từ 100-200 pic là ok rồi), giao dịch do mình tự sắp xếp, ảnh chỉ rửa ra khi khách yêu cầu (mà cũng ít lắm), sau đó mình chỉnh PTS những tấm ảnh khách yêu cầu ở nhà và send qua photobucket, flickr…cho khách, hoặc nhận hàng rồi lấy tiền, thời gian không gò bó.

Về khoản “xiền” thì cũng tuỳ vào số lượng, chất lượng ảnh, yêu cầu thêm và khách là đối tượng nào nữa. Bạn bè hay khách quen thì tất nhiên là có giảm giá hay là khuyến mại rồi. Giá khoảng 100k-300k cho 1 lần chụp ảnh 100-300 tấm chưa có PTS hoặc PTS đơn giản, nếu có thêm các hiệu ứng PTS thì sẽ tính thêm tiền PTS (tầm 5-10k/ảnh), đẹp lung linh luôn nhá. Chỉ cần một tuần teen mình đi chụp 1 lần thôi là cũng có chút “xiền” rủng rỉnh rồi, hehe! Còn chụp ảnh lấy ngay cho khách du lịch thì tầm 10-15k/tấm ảnh.

Không thử sao biết!

Một công việc đầy thú vị, mang lại cho teen mình nhiều người bạn mới, kỹ năng làm việc trách nhiệm và khoản tiền rủng rỉnh. Nhất là bạn nào mai sau có ước mơ trở thành nhiếp ảnh gia thì đây là một cơ hội thú vị đấy! Bắt đầu bằng việc viết 1 bài quảng cáo và lên đường thôi nào!
B.O.O.M
Sóc Vui
B.O.O.M

Bài gửiTiêu đề: Re: Teen photographer – Không thử sao biết!   Teen photographer – Không thử sao biết! I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 8:56 pm

xy'. thui. poc' tem choa lak ngo' Very Happy
http://chulno1.hi5.com
lak.prjncess
Sóc Thanh Niên
lak.prjncess

Bài gửiTiêu đề: Re: Teen photographer – Không thử sao biết!   Teen photographer – Không thử sao biết! I_icon_minitimeMon Jun 01, 2009 9:13 pm

poc' ma` hem cam? o*n j` ka? . Ghet' boom >"< Mad
B.O.O.M
Sóc Vui
B.O.O.M

Bài gửiTiêu đề: Re: Teen photographer – Không thử sao biết!   Teen photographer – Không thử sao biết! I_icon_minitimeTue Jun 02, 2009 5:25 am

ke lak. aj kan` Question
http://chulno1.hi5.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Teen photographer – Không thử sao biết!   Teen photographer – Không thử sao biết! I_icon_minitime

Teen photographer – Không thử sao biết!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cách viết các kí tự đặc biệt
» Ðề: Thêm 2 nữ nhân vật xuất hiện trong Biệt đội
» Lạnh - Khổng Tú Quỳnh
» Tủ quần áo khổng lồ của các ngôi sao
» Ngo Kien Huy - Khong Co Su Lua Chon MV & Gia Vo Yeu MV